Trang chủ Hội Nhóm Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc  
Go Back   Diễn đàn học sinh THPT Nguyễn Hữu Huân > Theo từng niên khóa > Cựu học sinh > 2007-2010 > A15

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-05-2008, 04:00 PM
new_pink_snow's Avatar
new_pink_snow    Hiện đang vắng mặt
Thành viên mới

Bài: 54
Default Giờ chia tay đã đến, bạn ơi...

"Gặp nhau đây rồi chia tay,
Ngày vàng như đã vụt qua trong phút giây.
Niềm hăng say còn chưa phai,
Đường trường sông núi hẹn mai ta sum vầy."
Nhớ cái ngày đầu tiên bước vào 10a15, nhớ cái ngày còn thì thầm rỉ tai nhau: "Lớp gì mà lắm Thảo thế ko biết! Nhớ tên xong chắc điên!". Thế mà giờ đây, chẳng những thuộc làu tên cả sáu đứa Thảo (một fần nhờ mình đã wen trước bốn đứa Thảo kia rùi), mà còn thuộc cả những kỉ niệm vui buồn gắn với những "cái Thảo" ấy nữa.
Ngồi lại đây với những kỉ niệm ồ ạt tràn về, với những xúc cảm lẫn lộn, mình mới thấy thời gian thật nhanh (cái này hình như ai cũng công nhận). Mình vô tình quá fải ko? Đã có những lúc ấy gặp chuyện buồn, ấy bế tắc, ấy khóc... Nhưng mình đã ko quan tâm đến ấy một mức thích đáng. Mình vô tâm tự nói rằng ấy chỉ quá nhạy cảm thôi, chuyện đó có gì đâu mà làm cho to tát... Mình wên mất đặt mình là ấy, một người con gái chưa va chạm nhiều với cuộc sống, để an ủi ấy thật lòng.
Thế nên ngày hôm nay, cái ngày cận kề fải xa ấy, mình thấy buồn hơn bao giờ hết (đáng lẽ ko buồn nhiều như thế đâu, nhưng ấy hiểu sao tâm trạng mình thế này mà, hjhj). Mình và ấy chỉ vứa wen nhau trong thời gian vô cùng ngắn ngủi, thậm chí còn chưa đủ để đầu óc "châm tiêu" của mình nhớ khuôn mặt đáng yêu của ấy nữa. Thế mà ấy đã vội "say goodbye".
Mình lo cho ấy lắm. Một fần vì tính cách của ấy thật thà wá, cứ để bị ăn hiếp. Như mình hay trêu ấy đấy: "Nhè ngốc!" . Một fần vì trông ấy như con "cò ma" vậy. Ai cũng bảo thế, ko fải mình mình đâu nhá. Đã thế, theo mình biết người Anh cũng ko dc thân thiện cho lắm. Ấy wan đó, chắng biết có ai wan tâm xem hum nay Thảo ăn bao kg lúa mạch (tại bên đó ng` ta có ăn cơm như mình đâu nà), uống bao nhiêu sữa, hay ngủ bao nhiêu tiếng ko nữa.. Uhm..uhm.. Lo wá đi chứ!
"Tại sao chúng ta lại fải chia tay nhau, khi thời gian bên nhau wá ít ỏi, chưa đủ để mình hiểu ấy và ấy hiểu mình? Tại sao gặp nhau, cho nhau kỉ niệm để rồi lại mỗi đứa một ngả đường khác nhau???...". Những cậu hỏi ấy cứ quẩn quanh trong đầu mình, cả trong đầu những ng` quý mến ấy nữa. Nhưng cuối cùng, chúng ta ai cũng fải thứa nhận sự thật rằng: ấy fải ra đi. Điều đó ko chỉ tốt cho tương lai của ấy, mà con tốt cho tương lai của mình nữa (nhỡ may ấy trở thành ông này bà nọ, tớ còn có thể nhờ vả nữa. Hjhj. Đùa thui.). "But i'm sad to say, I'm on my way. I won't be back for many days. My heart is down, my heart is turning around.."
Kết thúc bài diễn văn dài dòng này, mình chỉ muốn ấy hiểu rằng bọn mình sẽ nhớ ấy lắm. A15 sẽ vẫn xem ấy như một thành viên tích cực, một trong những thành viên xuất sắc nhất trong đám lộn xộn. Mỗi khi ấy buồn hay thấy cô đơn "nơi đất khách wê ng`" ấy hãy nhớ rằng ở đây, ở a15 này, luôn có những ng` bạn cầu chúc cho ấy may mắn, hạnh fúc và vui vẻ. Ấy nhớ ghé lại diễn đàn thường xuyên nha. Dù chêng lệch múi giờ nên có thể lúc ấy lên bọn tớ đã khò khò từ lâu rùi, nhưng vẫn còn một bài viết rất rất xúc động của mình chào đón ấy, nó sẽ thì thầm với ấy rằng bọn mình yêu ấy lắm cơ !!!
"Giờ chia tay đã đến bạn ơi
Mới đây thôi ta còn với nhau
Giờ chia tay đã đến bạn ơi
Mới đây thôi ta còn với nhau
Tay trong tay vai sát vai chung đường
Này bạn thân ơi
Giờ này chia tay và xin nhớ
Trong tim ta luôn khắc ghi
Bao kỷ niệm dù thời gian trôi
Dù nhiều ngăn cách
Và xin nhớ nhau từ đây

Bước trên đường bạn hiền ơi xin nhớ
Nơi xa ấy chắc sẽ không gặp nhau
Ta luôn nhớ mãi mãi không hề phai
Không bao giờ quên hình bóng nhau
Vẫy chào bạn hiền ơi xin chúc
Môi muốn nói
Mấp máy không thành câu
Thôi xin chúc mãi mãi luôn thành công
Luôn yêu đời trên đường sắp đi
Luôn bình an.."
Thay cho lời chào tạm biệt Hiếu Thảo của tập thể 10a15.
Chúc Thảo luôn vui, cảm ơn Thảo thật nhiều.
Goodbye!

Nè, các bạn cho ý kiến với nhá. Vì chắc ko kịp ghi cuốn sổ tay cho Thảo nên đành chọn cách nay. Hy vọng nó cũng sẽ giữ dc lâu.

thay đổi nội dung bởi: new_pink_snow, 23-05-2008 lúc 04:07 PM Lý do: Automerged Doublepost

Old 23-05-2008, 04:35 PM
heocon_dexuong's Avatar
heocon_dexuong    Hiện đang vắng mặt
Thành viên dự bị

Bài: 2

dài dòng làm biếng đọc wá Lùn ơi!

Chữ ký của heocon_dexuong Heo là loài vật thông minh và dễ thương nhất!
Old 23-05-2008, 05:20 PM
di ghe's Avatar
di ghe    Hiện đang vắng mặt
Thành viên cấp 2

Bài: 46

úi dào, làm thảo khóc rùi nè, công nhận mí người ác ghê đó nha, chọc tui khóc hoài àh.. ..cám ơn,cám ơn rất rất nhìu những tình cảm mà các bạn dành cho thảo nha...(công nhận mình cũng có giá gúm )...nói chứ năm sau về mà ...đâu có 1 ĐI KO TRỞ LẠI ĐÂU TRỜI... ...mí người dành tình cảm cho tui nhìu wé....ngại lém

Chữ ký của di ghe Click the image to open in full size.
Old 23-05-2008, 05:59 PM
Cesc_Tom's Avatar
Cesc_Tom    Hiện đang vắng mặt
Thành viên dự bị

Bài: 0

Supper bassia!!!!!!!

Chữ ký của Cesc_Tom

So sorry honey anh biết rằng
Giờ đây đã quá trễ để xin lỗi
Lời xin lỗi anh suốt kiếp anh vẫn dành cho em
Chỉ mong tha thứ người ơi
Old 23-05-2008, 06:30 PM
redstone_a15's Avatar
redstone_a15    Hiện đang vắng mặt
Thành viên đặc biệt

Bài: 3.601
Thanked 4.039 Times in 3.149 Posts

THảo ơi, mong cho mọi điều may mắn và tốt lành sẽ đến với Thảo. Biết tin này đã lâu rồi nhưg sao cái ngày chia tay ấy.....cảm thấy nó nhanh wá>< lòng má cứ thắt cả lại. má sẽ nhớ lắm nhữg lần má làm con khóc>< con biết là má thật sự ko muốn như thế đâu, đúng ko? sẽ nhớ lắm ..... nhưg má tin, HThảo của a15....sẽ mãi là của a15!

Chữ ký của redstone_a15
Vì Trái Đất này tròn, nên những người Yêu Quý nhau sẽ quay về với nhau
Old 23-05-2008, 07:13 PM
╥ÿ╥ÿ    Hiện đang vắng mặt
Thành viên dự bị

Bài: 2

dài quá, làm biếng đọc…
mà dì ghẻ yêu của Hiền oy, nói chung chỉ có một câu để nói jới dì ghẻ
i love you

Chữ ký của ╥ÿ╥ÿ ¶\/¶äï ¶\/¶äï £à †íñh †ừ ][ä ][ĩ ¶\/¶à Aï Çũñg Çó †hể Ñóï ¶Þa \/à ¶«ô †hể †hựç ¶=¶ïệñ Đç... †ớ Çốç †ïñ Aï Ñøï †ừ Ấ¥...
Old 23-05-2008, 09:12 PM
di ghe's Avatar
di ghe    Hiện đang vắng mặt
Thành viên cấp 2

Bài: 46

@hiền:í trời , phải iu dì ghẻ thui (má cám mà, phải iu má mới đưa yếm đào chớ)
@má..............sao má bảo cắt mạng rùi mà......còn lên àh?

Chữ ký của di ghe Click the image to open in full size.
Old 23-05-2008, 09:17 PM
minh2407's Avatar
minh2407    Hiện đang vắng mặt
Thành viên đặc biệt

Bài: 3.390
Thanked 2.792 Times in 2.497 Posts

hix đọc hết mún mờ con mắt hix làm minh cảm động đậy mún khóc quá hix hix ( mới sửa lại )

Chữ ký của minh2407
Click the image to open in full size.

thay đổi nội dung bởi: minh2407, 24-05-2008 lúc 11:36 PM
Old 23-05-2008, 09:22 PM
new_pink_snow's Avatar
new_pink_snow    Hiện đang vắng mặt
Thành viên mới

Bài: 54

nè nè mí bạn. Tình củm ngọt ngào thế mà mí bạn nói zậy là seo hả? Ít ra cũng fải có cái gì đó để chào tạm biệt một ng` bạn chứ! Giờ thì nói thế, ai chẳng biết chỉ là tạm thời xa nhau, nhưng cái tạm thời đó sẽ thay đổi biết bao điều. Bạn chưa từng trải wa chuyện một ng` mình yêu quý đi du học nước ngoài sẽ ko hiểu dc đâu! Cứ cho là tui wan trọng hóa vấn đề cũng dc. Rùi sẽ thấy. Lêu lêu!!!
Old 23-05-2008, 09:35 PM
minh2407's Avatar
minh2407    Hiện đang vắng mặt
Thành viên đặc biệt

Bài: 3.390
Thanked 2.792 Times in 2.497 Posts

ùh chắc vậy ^^. Nhưng mà minh có nhìu bạn tốt quá nên giờ quen rùi ko sao người ta thường gọi là máu lạnh hay lạnh lùng gì đó cho nên lúc nào cũng vui ít khi buồn thông cảm minh hok hỉu dc ^^ lêu lêu àh lêu lêu lại nè ^^

Chữ ký của minh2407
Click the image to open in full size.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài